By: Awotunde Dorcas

Sùúrù lè se òkúta jiná,
Ẹ gbọ́, ṣe lóòótọ́ ni?
Rárá o,
Àwọn àgbà fi sọ pé, sùúrù ò gbọdọ̀ tán nílé oní sùúrù,
Akẹ́kọ̀ọ́ fẹ́ gboyè,
Ẹ gbọ́ kí ni yóò kọ́kọ́ ni?
Ẹ sọ pé sùúrù,
Mo fẹ́ máa fi iṣẹ́ ọwọ́ jẹun,
Pẹ̀lú sùúrù náà ni,
Àbí, ó ó ṣà kọ́kọ́ kọ́ṣẹ́ gbàyọ̀ǹda lọ́wọ́ ọ̀gá ná,
Kágbàdo tó ta lóko,
Sùúrù làgbẹ̀ ń ní,
Ẹ̀dá tí ò bá gòkè láyé,
Yóò kọ́kọ́ fi sùúrù tẹ̀ ẹ̀ jẹ́jẹ́,
Ààrẹ wa kúkú ti sọ̀rọ̀ tán,
Ó ní “ẹ lọ fọkàn balẹ̀”
Kò kúkú paró,
Ẹ̀dá tó bá ń joyin inú àpáta,
Pẹ̀lú iṣẹ́ òun sùúrù ni,
Ẹ lọ fọkàn balẹ̀,
Ẹ lọ ní sùúrù,
Ẹ lọ mú sùúrù,
Oní sùúrù lè sohun gbogbo tán láyé,
Kìí ṣàwàdà o jàre,
O fẹ́ dáwọ́ lé ohun kan láyé bí?
Kọ́kọ́ lọ kọ́ bí Wọ́n tí ń ní sùúrù.